ประกาศ

ชื่อกระทู้: GHQ NEW ERA

1. #1 GHQ NEW ERA 
    GHQ NEW ERA
    Overall length: 23.25cm (9 1/8 inches)
    Blade length: 10.25cm(4 1/8 inches)
    Cutting surface: 12 cm (4 1/4 inches)
    Blade thickness: 5mm ( 3/16 inches)
    Blade material: D2
    Hardness: Rc 58-59
    Handle material: G10
    Finish: Satin finish or sandblast & Hard Chrome
    Sheath: Black kydex
    Price 4500 Baht
    NO TEK-LOCK INCLUDED

GHQ TACTICAL TANTO

ถ่ายคู่ครับ

ในกรณีที่อยากเพิมความยาวใบ(ตัวบนสุด) ในตัว GHQ สามารถเพิ่มใด้ถึง 5 นิ้ว และสามารถสังแป็นด้ามเรีบยได้ ทั่งหมดจะต้องเพิ่มค่าใช้จ่ายอีก 800 บาทครับ

สำหรับ ผิวนะครับ ก่อนจะพ่นทรายทุกเล่มผมได้ทำผมซาตินไว้แล้ว ถ้าชอบซาตินผมก็แค่ไม่ยิงทรายเพราะฉะนั้น จึงไม่มีค่าใช้จ่ายเพิ่มใส่วนนี้ครับ เพี่ยงแต่ต้องบอกให้ ชัดเจนก่อนสั่งครับ

ขอบคุณที่เยี่ยมชมนะฮาฟฟฟฟว์

ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความเดิม  

ส่วนตัวนี้ส่งให้คุณน้องที่ไปซูดาน นะฮะๆๆๆๆ

เล่มนี้ให้ไปโซมาเลีย ๆๆๆๆ

สวยมากเลยครับ คงมีโอกาศครอบครองซักวัน

5. #5 J_J 
    สวยคับไม่ได้เห็นตรานี้นานมาแล้ว

Registered User pronthep's Avatar
    สถานที่
    Phuket
    ใบมีดที่เป็นสีดำ และ ลายๆนั้น ทำขึ้นมาด้วยวิธีอะไรครับ มันจะลอกง่ายรึเปล่า และต้องมีค่าใช้จ่ายเพิ่มหรือไม่ครับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ pronthep อ่านข้อความ
    ใบมีดที่เป็นสีดำ และ ลายๆนั้น ทำขึ้นมาด้วยวิธีอะไรครับ มันจะลอกง่ายรึเปล่า และต้องมีค่าใช้จ่ายเพิ่มหรือไม่ครับ
    ใช้DuraCoat™ Firearm Finishes ครับ จะกันสนิมได้ดี ลอกยากครับ แต่ก็ไม่ทนเหมือน การ Hard Chrome ครับ
    รายละเอียดเพิ่มเติมในนี้ฮะๆ
    เสียค่าใช้จ่ายเพิมนิดหน่อยครับ
    http://762precision.wordpress.com/
    กับในนี้ครับ
    http://www.duracoat-finishes.com/

Registered User pronthep's Avatar
    สถานที่
    Phuket
    GHQ NEW ERA นี่ เป็นตัวย่อใช่มั๊ยครับ อยากทราบว่าย่อมาจากคำว่าอะไร และ แปลว่าอะไรครับ อยากทราบชื่อและที่มาของการตั้งชื่อนี้ด้วยนะครับ

คือผมสนใจนะครับ แต่อยากรู้ที่มา หรือแรงบัลดาลใจในการสร้างมีดเล่มนี้ด้วย เพื่อความสุขในการครอบครองครับ โปรดกรุณา

ถ้าต้องการให้ cloning เล่มที่ไปโซมาเลียๆๆๆๆ ขึ้นมาอีกสักเล่ม
    ต้องมีค่าสินสอดเท่าไหร่ครับ

GHQ = General Headquarters = หน่วยงาน

ืำNEW ERA = NEW MODEL = รูปแบบใหม่

รวมๆคือ มีดที่ทำเฉพาะหน่วยงาน แต่ปรับปรุงใหม่