ประกาศ

ชื่อกระทู้: GHQ NEW ERA

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ยักษ์19 อ่านข้อความ
    GHQ = General Headquarters = หน่วยงาน

ืำNEW ERA = NEW MODEL = รูปแบบใหม่

รวมๆคือ มีดที่ทำเฉพาะหน่วยงาน แต่ปรับปรุงใหม่
    น้ายักษ์จำได้มากกว่าไอ้คนทำอีกนะเนี่ย
    ความตายคือ ประดิษฐ์กรรมที่ดีที่สุดของ "ชีวิต"
    ความตายคือสิ่งที่เปลี่ยนแปลงชีวิต
    ความตายกวาดล้างสิ่งเก่าๆให้หมดไปเพื่อเปิดทางให้แก่สิ่งใหม่ ๆ
    เวลาของคุณจึงมีจำกัด และอย่ายอมเสียเวลามีชีวิตอยู่ในชีวิตของคนอื่น
    จงอย่ามีชีวิตอยู่ด้วยผลจากความคิดของคนอื่น
    และอย่ายอมให้เสียงของคนอื่น ๆ มากลบเสียงที่อยู่ภายในตัวของคุณ
    และที่สำคัญที่สุดคือ คุณจะต้องมีความกล้าที่จะก้าวไปตามที่หัวใจปรารถนา
    และสัญชาตญาณของคุณจะพาไป
    เพราะหัวใจและสัญชาตญาณของคุณรู้ดีว่า
    คุณต้องการจะเป็นอะไร...

"Steve Jobs"
    ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความเดิม  

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ blue blur อ่านข้อความ
    ถ้าต้องการให้ cloning เล่มที่ไปโซมาเลียๆๆๆๆ ขึ้นมาอีกสักเล่ม
    ต้องมีค่าสินสอดเท่าไหร่ครับ
    ่ได้ครับราคา จะอยู่ที่ 4750 ครับ

ปล.ขอบคุณอัศวพักตร์ ทั้งหลายทั้งมวลๆๆๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ไร้จันทร์ : 24-08-11 เมื่อ 03:35 PM

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ronin อ่านข้อความ

น้ายักษ์จำได้มากกว่าไอ้คนทำอีกนะเนี่ย
    General Head Quarters = กองบัญชาการหลัก

NEW ERA = ยุคใหม่

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ไร้จันทร์ อ่านข้อความ
    General Head Quarters = กองบัญชาการหลัก

NEW ERA = ยุคใหม่
    NEW=ใหม่
    ERA= อีหล้า=ผู้สาว

ผู้สาวคนใหม่=กิ๊ก

ความตายคือ ประดิษฐ์กรรมที่ดีที่สุดของ "ชีวิต"
    ความตายคือสิ่งที่เปลี่ยนแปลงชีวิต
    ความตายกวาดล้างสิ่งเก่าๆให้หมดไปเพื่อเปิดทางให้แก่สิ่งใหม่ ๆ
    เวลาของคุณจึงมีจำกัด และอย่ายอมเสียเวลามีชีวิตอยู่ในชีวิตของคนอื่น
    จงอย่ามีชีวิตอยู่ด้วยผลจากความคิดของคนอื่น
    และอย่ายอมให้เสียงของคนอื่น ๆ มากลบเสียงที่อยู่ภายในตัวของคุณ
    และที่สำคัญที่สุดคือ คุณจะต้องมีความกล้าที่จะก้าวไปตามที่หัวใจปรารถนา
    และสัญชาตญาณของคุณจะพาไป
    เพราะหัวใจและสัญชาตญาณของคุณรู้ดีว่า
    คุณต้องการจะเป็นอะไร...

"Steve Jobs"

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ronin อ่านข้อความ

NEW=ใหม่
    ERA= อีหล้า=ผู้สาว

ผู้สาวคนใหม่=กิ๊ก

พูดได้ดีพูดได้ถูกต้องเราชอบมากกก

Registered User pronthep's Avatar
    สถานที่
    Phuket
    คุณไร้จันทร์ครับ ตกลง ERA ไม่มีคำเต็มเหรอครับ ผมว่ามันน่าจะเป็นตัวย่อนะ ขอคำเต็มด้วยครับ คนอื่นอาจดูไร้สาระที่ผมจะมาเอาอะไรกับชื่อรุ่นมีด แต่สำหรับผม ถ้ามันเป็นตัวย่อ ผมก็อยากทราบคำเต็มด้วยครับ มันจะมีความหมายมากเวลาเก็บไว้นะครับ อย่างน้อยเอามาโชว์เพื่อน เพื่อนต้องถามแน่ว่าย่อมาจากอะไร ผมตอบได้มันก็จะดูเทห์ไปเลยนะครับ รบกวนขอคำเต็มของ ERA อีกนิดนะครับ เกรงใจครับ แต่ก็อยากทราบจริง

เอ่อ.....ไม่มีฮะๆๆ

http://th.w3dictionary.org/index.php?q=era

แต่ถ้าอยากให้มีไว้ขอผมบ๊วบเหล้าดีๆ แล้วค่อยๆ คิดก่อนฮะๆๆๆ

คิสชื่อ แต่ละชือให้มันสอดคล้องกับมีดนี่ยากนะฮะๆๆๆๆ

ERA=Eigensystem realization algorithm

หมายถึง ขั้นตอนการทำงานที่ตั้งอยู่บนพื้นฐานความสำนึกที่แท้จริง

NEW ERA จึงหมายถึง การพัฒนางานให้มีความก้าวหน้ามากขึ้น (เพราะโดยทั่วไปแล้ว"พื้นฐานสำนึกที่แท้จริง" ของคนในแง่ของความต้องการมี ต้องการใช้ ก็คือต้องการสิ่งที่ดีกว่าแต่เดิม)

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ pum_rakwana อ่านข้อความ
    ERA=Eigensystem realization algorithm

หมายถึง ขั้นตอนการทำงานที่ตั้งอยู่บนพื้นฐานความสำนึกที่แท้จริง

NEW ERA จึงหมายถึง การพัฒนางานให้มีความก้าวหน้ามากขึ้น (เพราะโดยทั่วไปแล้ว"พื้นฐานสำนึกที่แท้จริง" ของคนในแง่ของความต้องการมี ต้องการใช้ ก็คือต้องการสิ่งที่ดีกว่าแต่เดิม)
    ชอบคำตอบนี้ แต่ชอบ ของน้าโรนิน มากกว่า