ชื่อกระทู้: มาช่วยกันก่อกองฟืน โหมกองไฟกันอีกครั้ง

Wink มาช่วยกันก่อกองฟืน โหมกองไฟกันอีกครั้ง

สหายครับ

เว็บบอร์ดรอบกองไฟนี้เป็นเว็บบอร์ดนานาสาระของเว็บ ThailandOutdoor.com ที่เปรียบเสมือนวงสนทนารอบกองไฟที่ต้อนรับมิตรสหายทุกคนที่เข้ามาแบ่งปันความคิดความรู้กันสารพัดเรื่องตามประสาคนรักชีวิตกลางแจ้งไม่ว่าจะเป็นเรื่องท่องเที่ยว, เรื่องป่า, เรื่องปืน, ถ่ายภาพ, ยิงธนู ,ดนตรี และสรรค์สาระอื่นๆ แล้วแต่เพื่อนร่วมกองไฟทั้งหลายจะหยิบยกขึ้นมา จนหลายปีที่ผ่านมารอบกองไฟเป็นชุมชนที่ก่อตัวกันด้วยมิตรภาพทืี่ปราศจากมลพิษทางปัญญา อันนับว่าหาได้ยากในโลกไซเบอร์

ด้วยปัญหาทางเทคนิคที่เกิดขึ้นทำให้ข้อมูลกระทู้ต่างๆของเว็บบอร์ด ThaiBlade และ รอบกองไฟ ที่มีมาในเวลาหลายๆปีลบไปหมด เปรียบได้กับพายุฝนที่ตกกระหนำ่จนกองไฟที่เรานั่งล้อมวงสนทนาดับมอด

แต่ผมก็เชื่อว่านั่นไม่ใช่เรื่องใหญ่อะไรเลย เพราะความเป็นมิตรสหายของผู้คนข้างกองไฟนี้ยังอยูอย่างเหนียวแน่น ผมจึงอยากขอความช่วยเหลือจากทุกคนให้ช่วยกันมาก่อกองฟืน โหมกองไฟกันอีกครั้งด้วยการช่วยกันโพสต์กระทู้อันเป็นประโยชน์ทั้งหลายเท่าที่ท่านจะจำได้รวบรวมไว้เป็นคลังความรู้ในรอบกองไฟอีกครั้ง

ในทุกวิกฤติย่อมมีโอกาส แม้ข้อมูลความรู้ที่สะสมอยู่ในกระทู้จะสูญหายไปหมด แต่นั่นก็เปิดโอกาสกว้างให้พวกเราเริ่มต้นแบ่งปันความรู้แสดงความคิดเห็นกันอีกครั้งโดยไม่ต้องกังวลว่าเรื่องนี้เคยคุยกันไปหรือยัง

ทั้งนี้ผมขอขอบคุณ คุณ Ghibli สหายผู้ซึ่งอยู่เบื้องหลังความสำเร็จของรอบกองไฟ ผู้ซึ่งลงทุนลงแรงอยู่เพียงผู้เดียวเพื่อให้ชุมชนนี้มีที่พบปะกันในโลกของอินเตอร์เน็ตมาเกือบสิบปีโดยไม่ได้คิดถึงสิ่งตอบแทน

ฟู่....ฟู่.....ฟู่.......

สมัครเป็นไม้ฟืนด้วยสักอันนะครับ
    พร้อมจุดครับ

มาช่วย

มาช่วยพัดไฟ เติมเชื้อ ใส่แอลกอฮอล์ลงไป เยอะๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย The Tox : 15-08-11 เมื่อ 09:05 PM

Registered User ยักษ์ใหญ่'s Avatar
    สถานที่
    มหานคร
    ไฟราคะ.....ดับยาก

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ยักษ์ใหญ่ อ่านข้อความ
    ไฟราคะ.....ดับยาก
    ขออนุญาตครับ...คำว่า "ไฟราคะ" หลายท่านอาจไม่เข้าใจครับ เพราะต้องขยายความคำว่า "ราคะ" อีกครับ
    ขออนุญาตเปลี่ยนเปนคำว่า "ไฟราคะ" เปน "ไฟสวาท" น่าจะชัดเจนกว่าครับพี่ อิอิ

Registered User หนอน's Avatar
    สถานที่
    ทุ่งรังสิต
    เดี๋ยวหามาเพิ่มให้ครับพี่ ทั้งฟืนและเชื้อไฟ

Roger that.
    โรงเรียนสอนกีฬายิงธนู "ArcheryThai Archery School"
    เรียนรู้จริง จากประสบการณ์จริง ผลงานจริง ตรวจสอบได้

วางแผนและควบคุมการสอนโดยอดีตนักกีฬายิงธนูทีมชาติ,
    แชมป์ประเทศไทยหลายสมัยและทีมงานชั้นนำของวงการยิงธนูไทย

tel. 081-256-2671 (11:00am - 10:00pm)

>>-----> Website
    >>-----> like us on Facebook

เข้าไม่ได้ตั้งนานเลยย ><
    ก่อใหม่ ๆ ๆ ^^