ชื่อกระทู้: วานผู้รู้เรื่อง Stabilizer ของคันธนู Recurve

วันนี้ผมไม่ได้ไปครับฝนตกหนักมาก...ไว้คราวหน้านะครับ (รอดไป 1 วัน)

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ marmine99 อ่านข้อความ
    วันนี้ผมไม่ได้ไปครับฝนตกหนักมาก...ไว้คราวหน้านะครับ (รอดไป 1 วัน)
    ไปมาแล้วยิงตั้งแต่ 2 ถึง 4 ทุ่ม ยิงไปครึ่งร้อย เข้าเหลืองไม่ถึง 10 ผมต่างหากรอดตัว
    คราวหน้าคุณต่อให้ผมดีกว่ามั๊ง...ว่ามะ

พรุ่งนี้วันอาทิตย์ว่าจะไปยิงระยะ 70 + เดินหาลูกตกพิ้นรอบๆเป้า ( แบบว่าไม่ค่อยชอบเก็บลูกหน้าเป้า คนเยอะเบียดกันเก็บ ข้างเป้าโล่งกว่า เก็บสบายกว่า )
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย SMT : 19-08-12 เมื่อ 01:33 AM

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ SMT อ่านข้อความ
    ไปมาแล้วยิงตั้งแต่ 2 ถึง 4 ทุ่ม ยิงไปครึ่งร้อย เข้าเหลืองไม่ถึง 10 ผมต่างหากรอดตัว
    คราวหน้าคุณต่อให้ผมดีกว่ามั๊ง...ว่ามะ

พรุ่งนี้วันอาทิตย์ว่าจะไปยิงระยะ 70 + เดินหาลูกตกพิ้นรอบๆเป้า ( แบบว่าไม่ค่อยชอบเก็บลูกหน้าเป้า คนเยอะเบียดกันเก็บ ข้างเป้าโล่งกว่า เก็บสบายกว่า )
    ถ้าต้องตัดสินกันด้วยสกอร์จริงๆผมแพ้พี่ก็คงไม่ใจร้ายไม่ตอบคำถามผมหรอกเพราะความน่ารักน่าเอ็นดูของผม

Exclamation การเลือกความยาว

ความยาวของ Long Rod นี่มีหลักการเลือกซื้อยังไงครับ ผมเห็นมีหลายขนาดมาก งงครับ
    มีตั้งแต่ 26" 28" 30" 33"

ส่วน Side Rod ก็มี 8" 10" 12" 15"

ขอบคุณครับ