ประกาศ

ชื่อกระทู้: มรดกพ่อ .... ก็ .... มรดกพ่อ

มีคนแก่ขี้ลืม ลืมไว้ที่บ้านมันคงผ่านขี้มือใครต่อใครมาหลายผู้และอยู่มานานก็ผ่านขี้มือใครๆอีกหลายคนเช่นกันและคงอีกต่อๆไป
    ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความเดิม  

จิ๊ไซกับงานเบาๆในคราบผู้ดีอังกิด เสียดาย ขาดไวน์แดง

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ช่างดาบ อ่านข้อความ
    มีคนแก่ขี้ลืม ลืมไว้ที่บ้านมันคงผ่านขี้มือใครต่อใครมาหลายผู้และอยู่มานานก็ผ่านขี้มือใครๆอีกหลายคนเช่นกันและคงอีกต่อๆไป
    มันดูดีมากเลยฮะ ฮะ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ tumtump อ่านข้อความ
    จิ๊ไซกับงานเบาๆในคราบผู้ดีอังกิด เสียดาย ขาดไวน์แดง
    นี่ก็หรูซะ
    I'm Glad You Came.

[IMG] [/IMG]
    คิดถึงมีดหวดหลานปู่ ใช้ถางป่ามา3ปี เข้าสวนที่ไรนำติดตัวไปด้วยทุกครั้ง มีน้ำหนักกำลังดี ลับคมได้ง่าย คมนาน หวดไปเจอหินบ่อยจนคองอ คอหัก นำไปเชื่อม ก็ยังใช้งานได้ดีเสมอ คุ้มค่าจริงๆครับ เมื่อไรจะมีเหล็กมาทำมีหวดหลานปู่อีกครับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ rakkrab อ่านข้อความ
    คิดถึงมีดหวดหลานปู่ ใช้ถางป่ามา3ปี เข้าสวนที่ไรนำติดตัวไปด้วยทุกครั้ง มีน้ำหนักกำลังดี ลับคมได้ง่าย คมนาน หวดไปเจอหินบ่อยจนคองอ คอหัก นำไปเชื่อม ก็ยังใช้งานได้ดีเสมอ คุ้มค่าจริงๆครับ เมื่อไรจะมีเหล็กมาทำมีหวดหลานปู่อีกครับ
    แจ่มจริงครับ... คุ้มครับ คุ้ม... สั่งเล่มใหม่ได้นะครับ
    I'm Glad You Came.

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ rakkrab อ่านข้อความ
    [IMG] [/IMG]
    ถ้าผมจำไม่ผิดตั้งแต่ทำมีดกับตาบัวครับเล่มนี้ เมื่อสามสี่ปีที่แล้วครับ ผมจำไม่ค่อยได้ครับ
    ใช้งานคุ้มจริงๆครับ สั่งใหม่ได้แล้วครับน้า เอาอันใหม่เลย

หลานปู่ ปลายมนแบบนีก็สวยดีเหมือนกันครับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ 1000lnw อ่านข้อความ
    หลานปู่ ปลายมนแบบนีก็สวยดีเหมือนกันครับ
    แต่ก่อนก็ปลายแหลมเหมือนที่เคยทำครับพอใช้งานไปเยอะๆก็จะเป็นแบบนี้

ใช้จนคุ้มค่าละครับ น่าจะสามปีแล้ว จำปีไม่ได้ ว่า3หรือ4ปีแต่จำราคาได้ว่า รับมาราคา1200บาท สำหรับผมแล้วตอนนั้นถอว่าเป็นมีหวดที่ถือว่าแพงมากๆ พอรับมาถือว่าสวยและคมมากๆ ตัดใจพาขึ้นไปถางหญ้าในสวน น้ำหนักกำลังดี คมนาน ลับคมง่าย ติดมือตลอดสามปีทีเข้าสวน ใช้งานคุ้มค่าจริงๆครับ ตอนนี้มานั่งนึกเสียดายครับ ว่าเมื่อก่อนน่าจะสั่งมา ซักสองเล่ม ช่วงนี้ขอเก็บเงินก่อนครับ ว่าจะสั่งให้อีกซักเล่ม กำลังเล่งอยู่ครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย rakkrab : 26-10-12 เมื่อ 10:10 PM

ขออนุญาตถามครับ เผอิญชอบมีดตัวนี้อยู่ในกระทู้แบบมีดมรดกพ่อ6 แต่ไม่เห็นมีคำว่ามรดกพ่ออยู่บนเล่มเลย อยากทราบว่าเป็นมีดของช่างท่านใดหรอครับ