ประกาศ

ชื่อกระทู้: ขายมีด ศ.ป่าสัก ภาค 6 ( มีดดายหญ้า พร้าดายหญ้า โต้ด้ามบ้อง )

ปิดร้าน

ขอบคุณผู้มีอุปการคุณทุกท่านครับ

ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความเดิม  

หมดซะแระ
    I'm Glad You Came.

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jew_tripleh อ่านข้อความ
    ผมเป็นสมาชิกใหม่ โพสครั้งแรกก็ซื้อมีดเลย
    ขออนุญาตถาม
    1.ไม่ทราบว่าเป็นช่างตีมีดเป็นใคร อยู่ที่ไหนครับ (หรือเป็นของคุณ pum_rakwana)
    2.เหล็กเป็นเกรดเดียวกับเหล็กแหนบ เข้าใจว่าคงมีกระบวนการ ชุบ อบ
    ที่แตกต่าง จากช่างทั่วไปบ้างอย่างไร ครับ
    3.คุณลักษณะ หรือคุณสมบัติพิเศษของมีดเป็นอย่างไร แตกต่างจากมีดที่ตีขายตามตลาด อย่างไรครับ

รบกวนด้วยครับ
    หากโอนแล้วจะให้แจ้งที่อยู่ให้ทราบทางหลังไมค์ได้หรือไม่ครับ ขอบคุณครับ
    1. รายละเอียดตามที่พี่ Pita ว่่าไว้ครับ
    2. เหล็กเกรด เกรดเดียวกับแหนบ หมายความว่า ใช้เหล็กที่ปรกติเขาจะเอามาทำแหนบรถยนต์ เพียงแต่เหล็กยังไม่ได้ถูกแปรรูปเป็นแหนบรถยนต์ครับ ที่เลืออย่างนี้เพราะทำให้มั่นใจว่าเป็นเหล็กชนิดเดียวกันทั้งหมดที่ทำ (แหนบเองก็มีหลายเกรดเหล็ก) ขบวนการอบชุบ จะเน้นไปที่การดึงเอาคุณสมบัติที่ดีของมันออกมาให้มากขึ้น ด้วยเครื่องมือที่แม่นยำ และ ปฏิบัติตามคู่มือเหล็กมันควรจะเป็นตามลักษณะของมันครับ
    3. ลักษณะของมีด ยังคงรูปร่างหน้าตา ไม่ได้แตกต่างจากท้องตลาดเพราะต้องการรื้อฟื้นมีดดั้งเดิมขึ้นมา (เป็นส่วนหนึ่งในโครงการรื้อฟื้นมีดเก่า)
    แต่จะแตกต่างเรื่องของโครงสร้างที่แข็งแรง คงทน การเก็บงาน การขึ้นรูปชิ้นงาน การประกอบที่เรียบร้อยคงทน และหลายอย่างที่พอเปรียบเทียบได้ด้วยตาทันทีครับ การเซ็ทน้ำหนักจับถือและการใช้งานที่เหมาะสมจากความเห็นของคนหลายคน ทั้งคนทำและคนใช้ (อาจจะไม่ชอบใจทั้งหมด แต่เลือกที่เป็นส่วนมาก) เรื่องของแนวชุบแข็งที่มากพอที่จะใช้ได้ตลอดอายุการใช้งาน (จนกว่าจะเปลี่ยนรูปร่างจนใช้งานแบบเดิมไม่ได้) และการชุบแข็งที่ถูกต้องตามชนิดเหล็กด้วยเครื่องมือที่แม่นยำ จะทำให้คุณสมบัติคุณในเรื่องการรักษาคมที่ดี และความแข็งเหนียวดีขึ้น และ รับประกันตลอดอายุการใช้งาน ในกรณีที่เสียหายจากการใช้งานปรกติ....หมดยังหว่า

สามารถแจ้งที่อยู่ในทราบทั้งหน้าไมค์และหลังไมค์ได้ครับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ numtienice อ่านข้อความ
    มีดดายหญ้า ยาว 8.5 นิ้วกว่าๆ ยาวรวมด้าม 14.5 นิ้ว ผิวไฟ

จอง2เล่มตรงกลางครับ เดี๋ยวโอนแล้วจะแจ้งผ่านตู้ATMครับ

เล่มที่3และ4จากบนครับ

รอมาหลายรอบรอบนี้ไม่แบ่งใครเลย555+
    ดูสะใจมากเลยครับ ฮ่าๆๆๆๆ

จริงๆจะจิ้มสักเล่มครับ เอาแบบฟันไม้ได้ คงต้องรอรอบหน้า
    หรือไปหาอย่างสั้นของลุงแวว

ขอบคุณคุณpum_rakwana
    มากครับสำหรับคำอธิบาย

โอนเงินให้แล้ววันนี้ เวลา 09:18:33 ยอด 900.09 บาท ส่งสินค้าดู pmครับ

ไม่ทันเล่มล่างงวดหน้าจัดมาอีกเด้อครับ

รอบนี้ไม่ทันเลย เดี๋ยวรอเหมารอบ 7 ดีกว่้า

โอนให้แล้วครับคุณปุ้ม 1000 บาทถ้วน
    ที่อยู่จัดส่งใน PM รับ

ขอบคุณมากครับ

Registered User
    สถานที่
    Bangsai Ayutthaya
    เห็นด้ามบ้องแล้วนึกถึงเสียม น้าปุ้มมีโครงการบ้างมั๋ยครับ