ประกาศ

ชื่อกระทู้: สวัสดีปีใหม่ 2557

1. #1 สวัสดีปีใหม่ 2557 
    สวัสดีปีใหม่ครับ ทุกท่าน..
    I'm Glad You Came.
    ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความเดิม  

ปีใหม่ของทุกท่านเป็นยังไงกันบ้างครับ ... อากาศหนาวๆ เย็นๆ ไปเที่ยวไหนกันมาบ้างครับเนี่ย อย่าลืมเอารูป เอาเรื่องราว เอากลิ่านคาว เอ๊ย กลิ่นหอม มาให้ได้สุขใจกันไปด้วยนะครับ

... หนาวๆแบบนี้มันก็ต้องผิงไฟกันหน่อย ก่อกองไฟแล้วก็เลยให้นึกไปถึงกิจกรรมอาหารการกินที่มันเกี่ยวข้องกัน ว่ามั้ยครับ... ผมว่า ... ไอ้นี่ละดูวุ่นวายดี ...

"ข้าวหลาม"

ก็ต้องว่ากันตั้งกะสาย เข้าป่าไปตัดไม้ไผ่ ลากออกมาเลื่อย .. ปอกมะพร้าวแล้วขูด คั้นกะทิ แช่ข้าวเหนียว กว่าจะเริ่มกรอกกันได้ก็โน่นนน... บ่าย

มันก็ต้องนั่งเฝ้าไฟกันนานหน่อย ละครับ กว่าจะได้ที่ลาไฟได้ มันก็ต้องเติมเชื่อให้คนด้วยดิะ .. อิอิ ... คนก็ว่ากันตั้งกะบ่ายเหมือน ข้างกองไฟเหมือนกันฮะ

ไหนๆก็ก่อไฟ หลามข้าวแล้ว เราจะลืมกับแกล้มตอนเย็นได้ไงกันฮะ... ว่าแล้วเราก็หาสรรพสิ่งมารวมกัน... เครื่องแกงเครื่องเคราไรก็หาๆเอาแถวนั้นๆละครับ

... เสร็จสรรพก็กรอกๆมันลงกระบอก แล้ว หลามซะ ... กว่าจะสุกได้ที่ ก็หมดไปหลายแก้ว..เอื๊อออออก!! ... เทพรวดดดด ออกจากกระบอกลงจาน.. โอ๊ยยย !!! ... มันหอมอะไรจั๋งซี่ .. บ้านๆครับ แต่ห๊อมหอม.. รสชาดอร่อยแบบนรกๆแบบนะละครับ ดับฤทธิ์แอลกอฮอร์ 40 ดีกรี ได้ดีนักแล

ตกเย็น เดี๋ยวเราก็จะย้ายวงไป ร่ำสุราข้างกองไฟ ชมแสงดาว ... วงข้าวก็ว่ากันไป วงเหล้าก็ย้ายวงไปกลางแจ้ง นั่งสั่นกันไป... แต่ เดี๋ยวๆ ... .. ไหงมันมีแต่กับแกล้มหว่า แล้วกับข้าวไม่ทำกันเลยรึไง เนี่ย... แบร่ๆๆ

เทศกาลปีใหม่ของผมเป็นแบบนี้ แล้วของทุกท่านเป็นยังไงกันบ้างครับ อย่าลืมมาเล่าสู่กันบ้างนะครับ

สุดท้าย ผมขอให้ทุกท่านและครอบครัวมีความสุข ทำงานการก็ขอให้ประสบความสำเร็จ ค้าขายก็ขอให้ร่ำรวย เฮงๆ และที่สำคัญที่สุด ขอให้ทุกท่านและครอบครับมีสุขภาพร่างกายที่แข็งแรง ไม่มีโรคภัยใดมาเบียดเบียนได้เลย... สุขสันต์วันปีใหม่ ครับผม ....

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ มารกิ อ่านข้อความ
    เทศกาลปีใหม่ของผมเป็นแบบนี้ แล้วของทุกท่านเป็นยังไงกันบ้างครับ อย่าลืมมาเล่าสู่กันบ้างนะครับ

สุดท้าย ผมขอให้ทุกท่านและครอบครัวมีความสุข ทำงานการก็ขอให้ประสบความสำเร็จ ค้าขายก็ขอให้ร่ำรวย เฮงๆ และที่สำคัญที่สุด ขอให้ทุกท่านและครอบครับมีสุขภาพร่างกายที่แข็งแรง ไม่มีโรคภัยใดมาเบียดเบียนได้เลย... สุขสันต์วันปีใหม่ ครับผม ....
    เช่นกันนะครับ คุณมารกิ ...

สวัสดีปีใหม่ครับสุขสันต์วันปีใหม่กันทุกท่านนะครับ

ขอให้สุขสวัสดี สมปราถนา ในทุกๆประการ สวัสดีปีใหม่ 2557

สวัสดีปีใหม่ทุกๆ ท่านเจ้าคร่าาาาาาาาาาาาาาาาาาาาา

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ มารกิ อ่านข้อความ

สวัสดีปีใหม่ทุกท่านครับผม

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ PANJA อ่านข้อความ
    สวัสดีปีใหม่ทุกท่านครับผม

แข็งแรง ร่ำรวย และเป็นสุขทุกท่านครับ