ประกาศ

ชื่อกระทู้: ขอเชิญสั่งจองเสื้อ THAILAND KNIFE CUTTING SOCIETY : BATTLE OF KHONSAN

1. #1 ขอเชิญสั่งจองเสื้อ THAILAND KNIFE CUTTING SOCIETY : BATTLE OF KHONSAN 
    ขอเชิญสั่งจองเสื้อ THAILAND KNIFE CUTTING SOCIETY : BATTLE OF KHONSAN วัตถุประสงค์เพื่อสบทบทุนเป็นค่าใช้จ่ายในการจัดการแข่งขันในวันที่ 13 ธันวาคม 2557

ด้านหน้าเป็น โลโก้ THAILAND KNIFE CUTTING SOCIETY BATTLE OF KHONSAN
    แบบ และขนาดของเสื้อ จะเป็นขนาดเดียวกับ เสื้อ มอนเตอร์คัท และเชมารกิ เสื้อยืดคอ V พื้นเสื้อ "สีส้ม" เพราะ "สีส้ม" เป็นสีประจำจังหวัดชัยภูมิ
    ด้านหลังของเสื้อ มีรูป มีดไขว้ และเลข 11th เป็นจำนวนครั้งที่จัดแข่งตั้งแต่เริ่มต้นมาจนถึงครั้งนี้ กลาง "ต้นหมาก" ซึ่งเป็นสัญลักษณ์ ของอำเภอ "คอนสาร" สถานที่การจัดการแข่งขัน ที่โคนต้นหมากเป็นรูปแผนอำเภอคอนสาร ทั้งหมดนี้มีความหมายว่า งานคัตติ้งครั้งที่11นั้น จัดขึ้นบนแผ่นดิน "คอนสาร จังหวัดชัยภูมิ"
    และ ใต้สุดมีคำบรรยายที่มาของอำเภอคอนสาร ว่า คอนสารเป็นเมืองเก่าแก่ตั้งแต่สมัยรัตนโกสินทร์ตอนต้น มี นายภูมิ ชาวเมืองนครไทย เมืองพิษณุโลก ได้นำพรรคพวกมาเที่ยวป่า เห็นว่าบริเวณนี้มีความอุดมสมบูรณ์ จึงได้ตั้งถิ่นฐานเป็นหัวหน้าหมู่บ้านอยู่ที่นี่
    ต่อมาได้นำขี้ผึ้ง งาช้าง และดินประสิว เป็นเครื่องราชบรรณาการถวายพระบาทสมเด็จพระพุทธยอดฟ้าจุฬาโลกมหาราช จึงได้รับพระกรุณาโปรดเกล้าเป็น "หมื่นอร่ามกำแหง" และพระราชทานสารตราตั้งเจ้าเมืองนั้นต้องห่อผ้าและไม่สามารถวางถูกพื้นดินได้ เนื่องจากระยะทางจากกรุงเทพมหานครมาถึงหมู่บ้านไกลมาก จึงได้ใช้ไม้คอนหาบมามาจนถึงหมู่บ้าน จึงเรียกหมู่บ้านว่า “คอนสาร” มาจนทุกวันนี้
    ขนาดเสื้อรอบอก ดังนี้

S = 32 นิ้ว
    M = 36 นิ้ว
    L = 40 นิ้ว
    XL = 44 นิ้ว
    XXL = 48 นิ้ว
    XXXL = 52 นิ้ว

ราคาตัวละ 300 บาท (ส่งทางไปรษณีย์ EMS บวกค่าส่ง 50 บาท ลงทะเบียน 30 บาท)

ปิดรับจองวันที่ 30 พฤศจิกายน 2557

บัญชีโอนเงินครับ 111 2527 669 SCB ธีรศานติ์ โพธิสุข (กรุณาติดเศษสตางค์มาด้วยเพื่อการตรวจสอบได้ถูกต้อง)

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย คุณเลขา : 05-11-14 เมื่อ 08:56 PM
    ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความเดิม  

สีส้ม ซ๋ะ ....
    งามหลาย ๆ .....

S = 2
    M = 2

concept เยี่ยมครับ รับ XL ตัวนึง

ไม่มีตัวสะกดผิด 555

ค่าส่ง EMS แพง ส่งลงทะเบียนได้ไหม ผมไม่รีบ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Pita อ่านข้อความ
    concept เยี่ยมครับ รับ XL ตัวนึง

ไม่มีตัวสะกดผิด 555

ค่าส่ง EMS แพง ส่งลงทะเบียนได้ไหม ผมไม่รีบ
    เรื่องเสื้อทางคอนสารให้ไร้จันทร์เป็นผู้รับผิดชอบค่ะ ส่งลงทะเบียนก็ได้ค่ะ 30 บาท หรือไม่ก็ไปรับที่ฮาเล็มของคุณชาย

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ คุณเลขา อ่านข้อความ
    เรื่องเสื้อทางคอนสารให้ไร้จันทร์เป็นผู้รับผิดชอบค่ะ ส่งลงทะเบียนก็ได้ค่ะ 30 บาท หรือไม่ก็ไปรับที่ฮาเล็มของคุณชาย
    รับทราบครับ ลงทะเบียนก็ได้ครับ ไม่สะดวกไปวงศ์สว่าง

XL=1 รับเองวงหว่าง..จ่ายเงินที่วงหว่างได้มั้ยครับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ uncle jessy อ่านข้อความ
    XL=1 รับเองวงหว่าง..จ่ายเงินที่วงหว่างได้มั้ยครับ
    ลุงเจสนั่งรถทัวร์จากใต้มารับเสื้อ นับถือๆ

M=1 ครับ
    I'm Glad You Came.

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ มารกิ อ่านข้อความ
    M=1 ครับ
    รูปร่างสันทัด ครับพี่

XL 1 ตัวครับ
    MAZDA BT 50 RANGER