ประกาศ
Results 1 to 8 of 8

ชื่อกระทู้: เครื่องซีลสูญญากาศ

1. #1 เครื่องซีลสูญญากาศ 
    ผมว่าน่าสนนะ ใช้เก็บอาหาร เอกสาร หรือของที่ไม่อยากให้เปียกน้ำ
    แต่ไม่รู้ว่าแพงป่าว ใครทราบวานบอกทีเน้อ

ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความเดิม  

เคยเห็นแบบเป็นถุงพลาสติก มีซิปปากถุง มีวาวล์ลม
    เวลาใช้ก็เอาของใส่ถุง รูดซิปปิด แล้วเอาเครื่องดูดฝุ่น
    ดูดอากาศออกทางวาวล์

บ้านเรามีขาย..แต่ไม่รู้ที่ไหน

ตลาดไท ก็มีเคยซื้อมาใช้ 2 พันกว่าึ มั้ง
    ถุงเฉพาะของมันนะครับ

อยากได้แบบนี้.. ซื้อได้ไหนครับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Mc. อ่านข้อความ
    อยากได้แบบนี้.. ซื้อได้ไหนครับ

.
    ผมซื้อไว้เก็บเสื้อหนาวที่ฟูมาก หาซื้อได้จากร้าน"Daiso"(ร้านญี่ปุ่นที่ขายของ 60 บาท) มีขายหลายขนาำด
    แต่ไม่มีวาล์วสีเทาแบบในรูป หลังจากบรรจุของใส่ถุงแล้วรูดซิปให้เหลือช่องเพื่อสอดท่อดูดของเครื่องดูดฝุ่นได้

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ prinya อ่านข้อความ
    .
    ผมซื้อไว้เก็บเสื้อหนาวที่ฟูมาก หาซื้อได้จากร้าน"Daiso"(ร้านญี่ปุ่นที่ขายของ 60 บาท) มีขายหลายขนาำด
    แต่ไม่มีวาล์วสีเทาแบบในรูป หลังจากบรรจุของใส่ถุงแล้วรูดซิปให้เหลือช่องเพื่อสอดท่อดูดของเครื่องดูดฝุ่นได้

ขอบคุณครับพี่
    รูปที่เอามาลง เป็นตัวอย่างน่ะครับ
    อันที่เคยเห็น วาวล์จะใหญ่กว่านี้ ขนาดสวมท่อดูดฝุ่นได้พอดี
    หมอนใบหนาๆ ใส่แล้วเหลือหนาเท่าหนังสือพิมพ์พับครึ่ง

เอามาประยุกต์ใช้เป็นแวกคั่ม ขึ้นรูปซองมีด ซองปืน ได้อีกนะ..ผมว่า

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Mc. อ่านข้อความ

ขอทราบด้วยคนครับ
    "เมื่อยอารมณ์"

ลุง Mc. ครับ
    เจอที่นี่ครับ แต่ไม่ทราบว่ายังมีขายอยู่หรือเปล่า

http://www.prakard.com/default.aspx?g=posts&t=309356
    "เมื่อยอารมณ์"