ชื่อกระทู้: ระดมพลช่วยกันทำเครื่องตรวจไฟรั่วเพื่อแจกให้ผู้ที่ออกไปช่วยเหลือคนในพื้นที่น้ำท่วม

แม่ปั๊มคลัชตัวบนพังกำลังช่อมอยู่ครับ ถ้าเสร็จทันจะตามเข้าไปครับ
    "ทางเดิน......สำคัญกว่าจุดหมาย"
    "กระบวนการฝึกฝน......สำคัญกว่าคันธนู"

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Tu555 อ่านข้อความ
    เดี๋ยวเย็นๆ ตามเข้าไปครับ
    ต้องไปหาหมอ ไม่งั้นไปด้วย

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ แวบมา อ่านข้อความ
    ต้องไปหาหมอ ไม่งั้นไปด้วย
    แหม เดี๋ยวนี้ ริ จีบหมอซะด้วย

Registered User Joeboy's Avatar
    สถานที่
    กทม
    อยากเห็นๆ เอารูปมาลงหน่อยค้าบ!!!!!

ใจเย็นโจ้

เดี๋ยวพี่งบคงเอาวีดีโอมาลง น่าจะตัดต่ออยู่ตอนนี้
    "A mind that is stretched by a new experience can never go back to its old dimensions" (Oliver Wendell Holmes)

ครับ กำลังตัดต่อ VDO อยู่กรุณารอสักครู่

วันนี้คุณแฮ็ปปี้ฝากสมทบทุนอีก 5000 บาทครับ

ขอร่วมบริจาคด้วยครับผม
    โจ้ และหมอพลอยครับ รวมกัน 2000 บาท
    รบกวนพี่หนูเลบอกเบอร์บัญชีหน่อยสิครับ พรุ่งนี้จะได้โอนไปให้
    แล้วจะเข้าไปทำเครื่องตรวจกันอีกวันไหนครับ ถ้าเข้าไปได้จะเข้าไปครับ พอดีช่วงนี้ต้องไปรับส่ง หมอพลอย เพราะรถเขาจอดค้างที่คอนโดแท็กซี่ก็ไม่ค่อยยอมไปแถวคลินิคประชาชื่น 555 ส่วนผมว่างงานยาว เพราะลาดกระบังเปิดเทอมตั้ง 21 พย.

เอามั้ง

ก็เอาด้วย
    เห็นว่า ช่วงนี้ มัก มี คำ ที่เกี่ยวๆ เช่น "เอาอยู่" เด็กลูกๆหลานๆ ก็ อย่าเยอะ(คิด)

จะมีใครรู้ไหม ว่า

ฟัก กะ ตะกั่ว ที่ไป ทำหน้าที่ สร้างงานในวันนี้

พวกเค้า มีอายุมาก่า สามสิบปี วันนี้ สิ่งที่รู้คือ พวกเค้าคงดีใจที่ได้ไปทำหน้าที่่ได้ไปทำงาน

มายื่นยันว่า hallow จริงๆ น่ะ อิอิอิอิ

ขำๆ อย่าเครียด

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ pumkin อ่านข้อความ
    ก็เอาด้วย
    เห็นว่า ช่วงนี้ มัก มี คำ ที่เกี่ยวๆ เช่น "เอาอยู่" เด็กลูกๆหลานๆ ก็ อย่าเยอะ(คิด)

จะมีใครรู้ไหม ว่า

ฟัก กะ ตะกั่ว ที่ไป ทำหน้าที่ สร้างงานในวันนี้

พวกเค้า มีอายุมาก่า สามสิบปี วันนี้ สิ่งที่รู้คือ พวกเค้าคงดีใจที่ได้ไปทำหน้าที่่ได้ไปทำงาน

มายื่นยันว่า hallow จริงๆ น่ะ อิอิอิอิ

ขำๆ อย่าเครียด
    งง สองกระทู้แระ

Moderator หนูเล's Avatar
    สถานที่
    อมรรัตนโกสินทร์
    วันนี้พี่งิ้ว (พี่สาวตาเกิ้น) สมทบทุน 3,000B และพี่ลมมันแรง 1,000B ครับ ต้องขอขอบพระคุณพี่ทั้งสอง
    วันนี้พี่น้องมาระดมทำเครื่องกันพร้อมหน้าเช่นเคยครับ เวอร์ชั่นแรกเสร็จแล้ว 10 เครื่องครับ ส่วนที่เหลือ ขอปรับปรุงอีกเล็กน้อย เป้าหมายต้นสัปดาห์หน้านะครับ
    การมีเสรีภาพนั้น เป็นของที่ดีอย่างยิ่ง แต่เมื่อจะใช้ จำเป็นต้องใช้ด้วยความระมัดระวัง และควมรับผิดชอบ มิให้ล่วงละเมิดเสรีภาพของผู้อื่นที่เขามีอยู่เท่าเทียมกัน ทั้งมิให้กระทบกระเท้อนถึงสวัสดิภาพและความเป็นปกติสุขของส่วนรวมด้วย
    พระบรมราโชวาทของ พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว... (4)
    (พระราชทานแก่ผู้บังคับบัญชาลูกเสือ 9 กรกฎาคม 2514)