ชื่อกระทู้: Chest Wader กางเกงลุยน้ำ ใครสนใจบ้างครับ

Chest Wader กางเกงลุยน้ำ ใครสนใจบ้างครับ

ดูข่าวในyou tubeเห็นชาวบ้านใส่รองเท้าบูทแค่หัวเข่า น้ำบางที่ขึ้นถึงเอว บูทที่ใส่แทบไม่มีประโยท เดียวพรุ่งนี้ผมจะวิ่งหาซักสามสี่ชุด แบบถูกๆไม่แพงมาก ส่งไปที่บ้าน ถ้าสนใจช่วยลงชื่อไว้ก่อนนะครับ แต่ราคาผมจะมาบอกอีกที่พรุ่งนี้ครับหลังจากรู้ราคาแล้ว แต่คิดว่าถ้าสั่งจาก แคตาล็อค อย่างbass pro shop, Cabela'sอาจจะถูกกว่า เดียวพรุ่งนี้จะมาบอกอีกที่ครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย 3ox : 05-11-11 เมื่อ 04:44 PM

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย 3ox : 05-11-11 เมื่อ 04:46 PM

คนไทยไม่เคยทิ้งกันจริงๆ แม้คนไกลบ้านอย่างพี่ไมค์ก็ยังเป็นห่วงคนอยู่บ้านอย่างพวกเรา
    ซึ้งใจครับพี่
    PLAY ARCHERY FOR LIFE

Registered User Joeboy's Avatar
    สถานที่
    กทม
    อยากได้มากๆครับ...ก่อนนอนแช่น้ำผสมเด็ทตอลทุกวันเลย

มีแหล่งขายกางเกงกันน้ำแนะนำโดย สวทช. ครับ

ผมได้จากเจ้าที่อยู่สวนมะลิ เจ้าของร้านใจดีมาก
    ผมลองแล้วคิดว่าต้องใช้ประกอบกับรองเท้ายางปิดปลายเท้าอย่างแอ็ดด้า หรือรองเท้าบูทเตี้ย
    (รองเท้าบูทสูงเวลาน้ำเข้าแล้วเดินลำบาก)
    เหมาะสำหรับคนที่ลุยน้ำลึกไม่เกินขาอ่อน
    และไม่ได้สมบุกสมบันมากครับ
    ข้อดีคือราคาถูกมากไม่มีขูดรีดซ้ำเติม
    ด้านคุณภาพก็สมราคา พอใช้ฉุกเฉินชั่วคราวได้ครับ

http://www.nstda.or.th/index.php

ปล. ผมซื้อเข้าไปให้เพื่อนที่ต้องลุยน้ำแถบปิ่นเกล้า
    ตอนผมเอาเข้าไปส่งถือโอกาสลอง ก็ดูว่าพอจะกันได้พอประมาณครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย แวบมา : 06-11-11 เมื่อ 12:28 AM

เห็นขายกันอยู่ตามเวปเปน PVC หนา มีขนาดตามไซส์รองเท้าบูท

http://board.trekkingthai.com/board/...opic_id=303860

http://www.htg2.net/index.php?topic=...1976;topicseen

ไปหามาได้สิบชุดครับ เอางี้ ผมฝากให้ Thailand Outdoorเอาไปใช้ให้เป็นประโยชน์แล้วกัน ชุดนึงผมขอเอาไปฝากให้ที่บ้าน คุณพ่อผมจะได้ใช้ ที่เหลือTOเอาไปจัดการตามแต่คิดว่าเหมาะสม ฝากให้คุณjoeboyชุดนึงด้วยนะ ตาเกิ้นอาทิตย์นี้มีของออกไหมครับ

ส่วนท่านที่สนใจฝากซื้อ(ไม่มีปัญหาเรื่องราคา)เพิ่มเติมนอกเหนือไปจากชุดที่ผมจะส่งไป ก็ให้บอกมาให้ทันก่อนที่ของจะถูกส่งไปนะครับ ชุดละประมาณ$65 เป็นราคาที่ผมจะต้องจ่ายทางร้านเค้าไป แพงกว่าที่จะหาได้ที่เมืองไทย เป็นของยี่ห้อHodman ที่มีรองเท้าบูทมาด้วยกับชุดเลย เดียวพรุ่งนี้ผมไปรับของจะเอารูปมาลงให้ดูครับ(งานนี้ผมไม่รายได้อะไรนะครับเพียงต้องการช่วยเพื่อนๆที่เดือดร้อนเท่านั้นครับ)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย 3ox : 06-11-11 เมื่อ 08:33 AM

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ 3ox อ่านข้อความ
    ไปหามาได้สิบชุดครับ เอางี้ ผมฝากให้ Thailand Outdoorเอาไปใช้ให้เป็นประโยชน์แล้วกัน ชุดนึงผมขอเอาไปฝากให้ที่บ้าน คุณพ่อผมจะได้ใช้ ที่เหลือTOเอาไปจัดการตามแต่คิดว่าเหมาะสม ฝากให้คุณjoeboyชุดนึงด้วยนะ ตาเกิ้นอาทิตย์นี้มีของออกไหมครับ
    มีครับ ไมค์ไปฝากไว้ได้เลย บอกว่าให้ส่งกับของ Outdoor Heaven ทาง Air ครับ

เปลี่ยนราคานิดหน่อยครับ $49 คือถูกที่สุดเท่าที่จะหาได้แล้วครับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ 3ox อ่านข้อความ

ส่วนท่านที่สนใจฝากซื้อ(ไม่มีปัญหาเรื่องราคา)เพิ่มเติมนอกเหนือไปจากชุดที่ผมจะส่งไป ก็ให้บอกมาให้ทันก่อนที่ของจะถูกส่งไปนะครับ ชุดละประมาณ$65 เป็นราคาที่ผมจะต้องจ่ายทางร้านเค้าไป แพงกว่าที่จะหาได้ที่เมืองไทย เป็นของยี่ห้อHodman ที่มีรองเท้าบูทมาด้วยกับชุดเลย เดียวพรุ่งนี้ผมไปรับของจะเอารูปมาลงให้ดูครับ(งานนี้ผมไม่รายได้อะไรนะครับเพียงต้องการช่วยเพื่อนๆที่เดือดร้อนเท่านั้นครับ)
    อนุโมทนากับทานบุญครั้งนี้ด้วยครับพี่

ผมเห็นว่าไหนๆ ก็มีกระทู้ชุดกันน้ำตั้งขึ้นมาแล้วอาจเป็นประโยชน์หากใครที่ต้องการตามหา
    เลยเอามาลงเพิ่มไว้เพื่อให้มีแหล่งซื้อหาที่หลากหลายรวบรวมไว้ครับ